สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ วันนี้ GoWabi Blog ได้ คุณอิงอิง, GoWabi Ambassador จากเพจ ingingbliss / ingatithaya มารีวิวการใช้บริการ สปา + ทาสีเจลเล็บมือเล็บเท้า ด้วยผลิตภัณฑ์ของ OPI (Manicure & Pedicure + Gel Color (OPI / CND Shellac)) ค่ะ ที่ร้าน Pretty Cozy Nail Cottage ตั้งอยู่ที่ทองหล่อ ซอย 16 ค่ะ ใครพร้อมแล้ว เรามาอ่านกันเลยค่า! 😀
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/05/pretty-cozzy_11-1024x683.jpg)
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/05/pretty-cozzy_12-1024x683.jpg)
วันนี้อิงอิงก็มาดูแลตัวเอง ทำสวยกันสักหน่อย ที่ร้าน Pretty Cozy Nail Cottage ทองหล่อ ซอย 16 ค่ะ ได้ยินคำว่า Nail แล้วก็คงรู้ว่าอิงจะมาทำอะไรในวันนี้ นั่นก็คือสปาและทาสีเจลทั้งเล็บมือและเล็บเท้าค่ะ เล็บมือและเล็บเท้านี่สำคัญมาก ๆ เลย ต้องดูแลให้สวยและสุขภาพดีตลอดเวลาค่ะ แต่ร้านนี้เค้ามีความพิเศษนะ จะพิเศษยังไงไปดูกันค่ะ
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/05/pretty-cozzy_15-1024x566.jpg)
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/05/pretty-cozzy_16.png)
แอบบอก เค้ามีโปรด้วยยยย !!! โปรโมชั่นจาก GoWabi เลยค่ะ จองผ่าน Application หรือ Website ได้เลย แถมมี Cashback ด้วยนะคะ แล้ววันนี้แงได้จองโปร Manicure & Pedicure + Gel Color (OPI / CND Shellac) ในราคา 1,400 จาก 1,700 บาทค่ะ
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/05/pretty-cozzy_10-1024x683.jpg)
ร้าน Pretty Cozy Nail Cottage เค้าใช้สีคุณภาพดีจาก OPI ซึ่งมีสีให้เลือกเยอะมากกก ๆ มีครบทุกโทนสีเลย เค้าใช้ผลิตภัณฑ์ของ OPI ทั้งหมดสำหรับสปาและสีทาเล็บ มีทั้งแบบเจลและแบบธรรมดา ไม่ว่าจะสายหวาน ดาร์ค มินิมอล ที่นี่คือได้หมดทุกแนวเลยค่ะ
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/05/pretty-cozzy_9-1024x683.jpg)
เริ่มด้วยอิงทำตัว OPI Spa ค่ะ เป็นการสปาที่ใช้สินค้าจาก OPI หมดเลย สบายและผ่อนคลายมาก ๆ ต่อด้วย Nail Art ด้วยสีเจล OPI น่ารัก ๆ ค่ะ สีติดทนมาก มีลายให้เลือกเยอะมาก ๆ ค่ะ
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/05/pretty-cozzy_8-1024x683.jpg)
OPI Spa เป็นชุดการดูแลบำรุงเล็บอย่างล้ำลึก ทำความสะอาด สครับ มาส์ก ตัดเล็บ ตัดหนัง ทาสีเล็บ ช่วยให้มือและเท้านุ่มเนียน น่าสัมผัส หมดปัญหาความแห้งกร้านของมือและเท้า ขจัดเซลล์ผิวเก่า ให้ความชุ่มชื่นและสามารถบำรุงผิวไปในตัว มีกลิ่นหอมอ่อน ๆ จากสารสกัดธรรมชาติ วิตามิน และ แร่ธาตุ ต่างๆ จบด้วยการนวดบำรุงด้วยโลชั่นถนอมผิวที่อุดมไปด้วยวิตามินและแร่ธาตุ ที่สำคัญต่อผิวเพื่อให้มือและเท้านุ่มเนียน ขาวใส และ สุขภาพดีค่ะ
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/05/pretty-cozzy_6-1024x516.jpg)
ทำเสร็จแล้ว Nail Art สวยน่ารักมาก ๆ มือและเท้าหลังจาก OPI Spa ตอนนี้คือนุ่ม หอม และน่าสัมผัส ความสบายระหว่างสปาคือเพื่อน ๆ ต้องมาลองเองเลยค่ะ สบายมาก ๆ ราคาหลัก 1,000 คุณภาพ หลัก 10,000 กันเลยทีเดียว
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/05/pretty-cozzy_7-1024x683.jpg)
การันตีเลยว่าได้งานดีแน่นอน ที่สำคัญพนักงานน่ารักมาก ๆ แนะนำให้คำปรึกษาดีมากๆ เป็นกันเอง ฝีมือเก่ง ทำงานละเอียดมากๆ ถ้าไม่เชื่อ ลองไปสักครั้งแล้วจะติดใจนะคะ
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/05/pretty-cozzy_13.jpg)
บรรยากาศร้านก็สบายๆ ตกแต่งสไตล์ British Cottage น่ารักมากๆ เหมือนอยู่ในคาเฟ่เลย พักผ่อน จิบน้ำชา ทำเล็บไปค่ะ ทำเล็บเสร็จมีมุมถ่ายรูปสวยๆ อีก ร้านก็อยู่ใจกลางทองหล่อ ซอย 16 เลย มาง่าย เดินทางสะดวกค่ะ
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/05/pretty-cozzy_14.jpg)
มาย้ำพิกัดกันอีกรอบนะคะร้าน Pretty Cozy Nail Cottage ตั้งอยู่ในทองหล่อ ซอย 16 ค่ะ ร้านเปิดให้บริการทุกวัน ตั้งแต่เวลา 10.00 น. – 20.00 น. ค่ะ ถ้าเพื่อนๆ คนไหน สนใจการใช้บริการ สปาเล็บมือเล็บเท้า ที่ Pretty Cozy Nail Cottage อย่าลืมจองผ่านแอพ GoWabi นะคะ เพื่อส่วนลดและสิทธิพิเศษมากมายเลยค้า
ขอขอบคุณ คุณอิงอิง สำหรับรีวิวนะค้า!
![](https://www.gowabi.com/blog/wp-content/uploads/2019/08/image-20.png)