สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้ GoWabi Blog ได้ อิงอิง มารีวิวการใช้บริการ Vitamin C Power and Ultra Glow Treatment ที่ร้าน Skin Connect โดยร้านตั้งอยู่ที่ Central World ชั้น 5 ค่ะ การรีวิวครั้งนี้จะเป็นยังไง มาอ่านกันเลยค่า!
หลังจากที่หายไปนาน รอบนี้ขออนุญาตบอกต่อ คือช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดูแลผิวหน้า แต่ไม่อยากกินยาหรือหาหมอ เลยไปลองเสิร์ชหา สถาบันดูแลผิวแบบเลิศๆ คะ
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/07/45066609_251359595728951_1637670995605061632_o-1024x683.jpg)
สุดท้ายมาเจอ Skin Connect ค่ะ เราเห็นน่าสนใจ รีวิวดี ก็เลยลองตามเข้าไปโดย อิงจองบริการผ่านทางแอปพลิเคชั่น GoWabi คะ
![รีวิว skin connect](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/07/Screen-Shot-2562-07-02-at-10.25.08-copy-1-1024x496.jpg)
เหมือนเคยง่ายๆ สำหรับคนเข้าครั้งแรก เริ่มจากดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่น GoWabi เลือกเข้าไปดูเมนูว่าเราอยากจะทำอะไร จะทำสีผม นวด หรือคลินิก มีเยอะแยะเต็มไปหมด หลังจากนั้นก็เลือกร้านเอาเลย ว่าอยากทำร้านไหนหรือสนใจโปรโมชั่นร้านไหน กดจองคิว ตัดบัตรเครดิต เสร็จเรียบร้อย (หรือมีช่องทางการชำระอื่นๆ ด้วย เอาที่สะดวกได้เลย)
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/07/41661532_228774521320792_9152608825700777984_o-1024x796.jpg)
อิงเลือกไม่ถูกว่าจะใช้บริการอะไร เลยนัดคิว แล้วก็ไปให้ทางร้านประเมิน ใช้เวลาไม่นาน เค้ามีผู้เชี่ยวชาญดูแลโดยเฉพาะ พนักงานที่นั่นก็น่ารักมาก เป็นกันเอง บริการดีมากถึงมากที่สุดด!
![รีวิว skin connect](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/07/Gowabi-04.jpg)
เข้ามาแล้วบรรยากาศข้างในดีมาก แอร์เย็นๆ มีดนตรีคลอเบาๆ กลิ่นหอมๆ ร้านสีขาว มองแล้วสบายตา มีสินค้าของ GLO เป็นผลิตภัณฑ์ดูแลผิวต่างๆ ให้เลือกซื้อ ถัดเป็นจะมีห้องแบ่งเป็นห้องๆๆๆ ฟิลมีความผ่อนคลายมาก คล้ายกับเป็นการนวด สปา + การทรีทเม้นท์
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/07/2-1024x836.jpg)
ขั้นตอนการเข้าใช้ง่ายๆ ไม่มีอะไรมากคะ พี่พนักงานจะให้เรากรอกประวัติ หลังจากนั้นจะประเมินผิวหน้า ว่าควรทำตัวไหน ทำอะไรบ้างคะ
![](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/07/grace_hair_esthe_3_4.jpg)
เมื่อตกลงกันเรียบร้อย ก็เปลี่ยนชุด เข้าห้อง เค้าก็จะให้เรานอนบนเตียง บรรยายกาศคือเคลิ้ม เกือบหลับ 5555 หลังจากนั้นพี่พนักงานจะเอาผ้าชุบน้ำอุ่น เช็ดมือกับเท้าเราเพื่อให้รู้สึกผ่อนคลาย แล้วค่อยๆ นวด ช่วงบ่ากับคอ ชอบมากคือเค้าจะเอาคล้ายๆ เครื่องอบไอน้ำ เอาไว้สำหรับเปิดรูขุมขน จะเป็นละอองเบาๆ เป่ามาที่ใบหน้าเราระหว่างทำความสะอาดผิวหน้า เพื่อเปิดและล้างสิ่งสกปรกออกจากรูขุมขน
![รีวิว skin connect](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/07/3-1024x865.jpg)
หลังจากนั้นก็เริ่มขัดหน้า โดยการสครับ รวมถึงมีการกดสิวออก มือพี่เค้าเบามากกกก หลังจากนั้นเค้าจะมีเครื่องถูที่หน้า ไม่มีความเจ็บเลย เครื่องตัวนี้จะลดการอักเสบและฆ่าเชื้อสิว อันนี้คือเห็นผลเลยจริงๆ สิวที่กำลังจะขึ้นก็เจ็บน้อยลง เเล้วค่อยๆ ยุบ ส่วนสิวที่ยังไม่มีหัวจะค่อยๆ หายในที่สุด หลังจากนั้นก็มาร์คหน้าและดวงตา จนเสร็จ ขั้นตอนสุดท้ายเค้าก็จะมีเครื่องเย็นๆ เย็นกว่าน้ำแข็งอีก ถูบริเวณหน้าเพื่อผิดรูขุมขน พอเสร็จเค้าก็จะนวด บริเวณคอ บ่า และลงครีมบำรุงให้จนเสร็จคะ
![รีวิว skin connect](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/07/Untitled-design-1024x512.jpg)
ออกมาจากห้องรู้สึกสบายมาก บางคนถึงขั้นหลับกันเลยทีเดียว สำหรับตัวทรีทเม้นท์ที่ทำคือผิว Sensitive ทำให้ผิวหน้ากับรอบดวงตากระจ่างใสขึ้น เป็นตัวฟื้นฟูและผลัดวิตามิน
![รีวิว skin connect](https://blog.gowabi.com/wp-content/uploads/2019/07/44957010_251359845728926_4407401246227431424_o-1024x683.jpg)
สรุปเลย ทางร้าน Skin Connect ให้บริการดีมาก สะอาด ได้ผลจริง ที่นี่เป็นสถาบันดูแลผิวโดยเฉพาะ ไม่ต้องพึ่งยาหรือหมอเลย ทางร้านมีผู้เชี่ยวชาญดูแลผิวให้ เทียบกับราคาและคุณภาพที่ได้แล้ว ให้ 10/10 เลย ผลตอบรับจากคนที่ไปทำ 95% ชอบมากจริงๆ ไม่ได้อวยนะ แต่ดีจริงต้องไปลอง
อ้อ สินค้าของทางร้านแต่ละอย่าง ราคาก็ไม่ถือว่าแพงมาก ตัวส่วนประกอบแต่ละอย่างก็มี Story และมีขั้นกระบวนการการผลิตละเอียดมาก ลองไปซื้อใช้ได้ ให้เข้ากับผิวหน้าเราคะ
![](https://www.gowabi.com/blog/wp-content/uploads/2019/08/image-20.png)
อ้อ!!! สำหรับใครที่สนใจใช้บริการ ขั้นตอนง่ายๆ กับความสวย แนะนำให้โหลดแอพ GoWabi ค่ะ แล้วตัวเลือกจะง่ายขึ้นมาก ไม่ต้องไปเสิร์ชเน็ตให้เสียเวลา หรือต้องมานั่งโทรติดต่อเพื่อเปรียบเทียบราคาต่างๆ นาๆ เพื่อความสวยโหลดเถอะ มันฟรี และดีเวอร์แกรรร