สวัสดีค่ะทุกคน มิเชื่อว่าทุกคนต้องเคยสงสัยกันใช่ไหมค่ะ ว่าจะทำยังไงให้ผิวเราดูอิ่มฟู เหมือนสาวเกาหลีกัน วันนี้มิมีเคล็ดลับดีๆ สำหรับสาวๆ ที่อยากจะเพิ่มความชุ่มชื้น และความขาวกระจ่างใสให้กับผิว ที่ Someko Clinic ค่ะ
![](https://www.gowabi.com/blog/wp-content/uploads/2019/11/someko-clinic6-1024x567.jpg)
![](https://www.gowabi.com/blog/wp-content/uploads/2019/11/someko-clinic7.jpg)
![](https://www.gowabi.com/blog/wp-content/uploads/2019/11/someko-clinic8.jpg)
ซึ่งครั้งนี้มิได้เลือกไปทำที่ Someko Clinic ค่ะ โดยเลือกทำเป็น So Signature Treatment และ Meso Aura มิจองกับทาง GoWabi เหมือนเดิมทุกครั้ง ต้องบอกเลยว่าราคาไม่แรงอย่างที่คิดเลยค่ะทุกคน เพราะว่า GoWabi ได้มีโปรโมชั่นดีๆ ให้อีกแล้วว ไม่เคยผิดหวังเลยที่ไว้ใจ และทำการจองบริการดีๆ จาก GoWabi สะดวกรวดเร็วมากๆ เลย ><
![](https://www.gowabi.com/blog/wp-content/uploads/2019/11/someko-clinic5.jpg)
ก่อนไปถึงขั้นตอนการทำ มิขออธิบายคร่าวๆ เกี่ยวกับบริการที่มิเลือกทำครั้งนี้กันก่อนนะคะ ซึ่งอย่างที่เราคุ้นเคยกัน การทำ Treatment ก็คือการผลักวิตามินเข้าสู่ชั้นผิวเราใช่ไหมค่ะ ที่ Someko เขามีสูตรเฉพาะสำหรับ Treatment ค่ะ ไม่ธรรมดาเลย เราสามารถเลือกสูตรวิตามินได้ว่าจะเป็น Whitening ให้ผิวขาวกระจ่างใส หรือ Mosturizer ให้ผิวมีความชุ่มชื้น ซึ่งมิเลือกเป็นสูตรผสมค่ะ เพราะอยากทำทั้ง 2 อย่างเลย 5555
ยิ่งไปกว่านั้นคือ อุปกรณ์ที่ Someko ใช้ในการผลักวิตามินเขาผิวเราจะมีด้วยกัน 3 หัว คือ Ultrasound, Lifting และ RF ค่ะ ซึ่งมิใช้เป็น หัว Ultrasound นะคะ ส่วนใครที่อยากจะยกกระชับไปด้วย ก็สามารถใช้เป็น Lifting หรือ RF ได้ค่าา
![](https://www.gowabi.com/blog/wp-content/uploads/2019/11/someko-clinic4.jpg)
มาถึงตัวนี้ที่มิเลิฟสุดๆ คือ Meso Aura ค่ะ ซึ่งการทำเมโสก็คือการใช้เข็มสะกิดหน้าเราแบบเบาๆ เพื่อสะกิดวิตามินเข้าชั้นผิว สูตรวิตามินที่ใช้เป็นสูตรของทาง Someko โดยเฉพาะอีกเหมือนกันค่ะ ซึ่งเขาจะเน้นที่ตัววิตามินซีเป็นหลักๆ และ ทรานสมิน ผิวหน้าของเราเลยจะมีความขาวกระจ่างใสขึ้น รอยดำหายไป ผิวมีความชุ่มชื้นและดูอิ่มขึ้นค่า
![review someko clinic](https://www.gowabi.com/blog/wp-content/uploads/2019/11/someko-clinic2-1024x683.jpg)
ขั้นตอนแรกจะเริ่มด้วยตัว Treatment ก่อนค่ะ ก่อนทำก็จะมีการทำความสะอาดผิวอย่างล้ำลึกก่อนด้วยตัว Aquapure ความรู้สึกคือเย็นๆ รู้สึกผิวสะอาดขึ้นเลยค่ะ 5555 หลังจากนั้นก็ตามด้วยตัว Treatment ความรู้สึกเหมือนนวดหน้า ผ่อนคลาย สบายผิวสุดๆ ค่ะ ในขณะเดียวกันก็รู้สึกผิวได้ซึมซับวิตามินไปด้วย ฟินมากกก
![review someko clinic](https://www.gowabi.com/blog/wp-content/uploads/2019/11/someko-clinic-1024x683.jpg)
เสร็จแล้วก็ถึงตา Meso Aura ของเรากันแล้วว เอาจริงๆ ก่อนทำมิแอบเกร็งนิดๆ เพราะกลัวเจ็บ 5555 แต่ความรู้สึกจริงๆ คือจักจี้มากเลยทุกคนน พี่ที่ทำให้มือเบามากๆ ด้วยค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลย พอทำการสะกิดทั่วใบหน้าแล้ว ก็นอนรอยาซึมเข้าผิวซักพักหลังจากนั้นก็เสร็จเรียบร้อยค่า
![review someko clinic](https://www.gowabi.com/blog/wp-content/uploads/2019/11/someko-clinic3-1024x716.jpg)
ความรู้สึกหลังทำเพียงแค่ 2-3 วัน มิรู้สึกได้เลยว่าพอตื่นเช้ามาผิวดูสดชื่นขึ้น กระจ่างใสขึ้นจริงๆ เพราะปกติมิเป็นคนทำงานหนัก นอนดึกมากๆ แทบทุกคืน หลังจากทำแล้วนอนดึกแค่ไหน ตื่นมาผิวก็ยังดูสดชื่นอยู่ดี >< อีกอย่างคือมิเป็นคนผิวแห้งมากๆๆ ตอนนี้กลายเป็นผิวชุ่นชื้นขึ้นเยอะเลยย ที่สำคัญเลยคือแต่งหน้าติดขึ้น และดูหน้าอิ่มขึ้นจริงๆ ทุกคนน
![review someko clinic](https://www.gowabi.com/blog/wp-content/uploads/2019/11/someko-clinic1.jpg)
แนะนำเลยนะคะ สำหรับใครที่อยากดูแลผิว So Signature Treatment และ Meso Aura เป็นอีกตัวเลือกหนึ่งเลย จองผ่านแอพ GoWabi มีส่วนลดได้อีกเยอะเลยด้วยค่า
![](https://www.gowabi.com/blog/wp-content/uploads/2019/08/image-20.png)
หากสาวๆสนใจบริการจาก คลินิกเสริมความงาม ชื่อดัง ไม่ว่าจะเป็น บริการ ฉีดผิวขาววิตามินซี ฉีดโบท็อก ฉีดฟิลเลอร์ใต้ตา Pico laser ไฮฟู่ รักษาสิว เมโสหน้าใส ทรีทเม้นท์หน้า บำรุงผิว เลเซอรักแร้ บราซิลเลี่ยนแว็กซ์ แว็กซ์ขน แว็กซ์ขนขา เลือกดูโปรโมชั่นที่ GoWabi ได้เลยค่า!